309story Forum
ยินดีต้อนรับสู่ 309story Forum

กรุณาเข้าสู่ระบบ เมื่อเข้าใช้งานทุกครั้ง

สมัครสมาชิกใหม่ได้ที่ ปุ่มด้านล่าง

ห้ามปั่มบอร์ด ห้ามใช้คำหยาบ ขอข้อความที่มีสาระ
และขอเล่นกันทุกวันด้วย ขอบคุณ ^_^

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ 309story Forum

กรุณาเข้าสู่ระบบ เมื่อเข้าใช้งานทุกครั้ง

สมัครสมาชิกใหม่ได้ที่ ปุ่มด้านล่าง

ห้ามปั่มบอร์ด ห้ามใช้คำหยาบ ขอข้อความที่มีสาระ
และขอเล่นกันทุกวันด้วย ขอบคุณ ^_^
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บอร์ดพูดคุย ช่วยเหลือ แบ่งปั่น ของพวกเราชาว 3/9

You are not connected. Please login or register

วิิธีดู Blackberry ว่าเป็นของจริงหรือของปลอม

2 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

ϟKP์ϟB์zϟSUCKϟSUCK

นักโพสมือใหม่

ช่วงนี้กระแสของ Blackberry มาแรงจัดจนร้านค้าหลายร้านต่างก็ต้องมี bb มาเรียกลูกค้าขาจร
จึง อยากให้พิจารณาดูประเด็นเหล่านี้ให้ดีๆ ไม่เว้นแม้แต่เครื่องมือ 1 มือ 2 มือ 3 นะ กรณีไม่ได้ซื้อจากผู้ให้บริการโดยตรง หรือ ถ้ามีเจ้าประจำกันอยู่แล้วก็ไม่ว่ากัน
1. PIN ใน status ของเครื่องกับหลังเครื่องให้ดูแม่นๆ ให้ตรงกัน วิธีดู Menu > Option > Status จะมีทั้ง PIN และ IMIE
2. ทั้ง pin และ imie ให้ดูว่าตรงกัน
3. กล่องอาจบอกอะไรไม่ได้เพราะปลอมยังไงก็ได้
4. เครื่องพวกนี้โดยปกติเป็นเครื่องที่แหล่งที่มาไม่ชัดเจน มีการนำ os ของ bb มาลงให้สามารถเล่นอะไรต่างๆ ได้ทุกอย่างโหลดโปรแกรมอะไรใช้ได้ทุกอย่างที่อยากใช้
ยกเว้นอย่างเดียวที่จะรู้คือจะไม่สามารถเปิดบริการ bb service ได้เนื่องจาก มีการใช้ software ปลอม pin กับ imie ดังนั้นระบบจึงไม่สามารถเปิดบริการได้ นะครับ เว้นแต่บางกรณีที่ pin กับ imie ไปตรงกับเครื่องจริงที่ยังไม่มีการเปิดบริการเท่านั้น
5. ถ้าเป็นไปได้ในการซื้อต้องลองเครื่อง ให้นำซิมที่เปิดบริการ bb service แล้ว ไปทดสอบเครื่องก่อนที่จะซื้อนะครับ แล้วดูกันดีๆ
ไม่อยาก ให้เป็นเหยื่อของพ่อค้าเห็นแก่ได้พวกนี้
เพิ่มเติมให้
6.สิ่งที่บ่งบอกชัดเจนว่า BB ของปลอม มี2ซิม ดูทีวีได้ กล้องเเ่ค่2ล้านพิกเซล

เผื่อใครจะซื้อไปใช้ก็ดูด้วยนะส่วนมากตอนนี้ BB จีนมันทำสัญลักษณ์เลียนแบบได้เเล้ว
ส่วนตัวฉันตอนนี้ IPAD กำลัง ฟีเวอร์นะคะ !!!

ห้อง 3/9 ใครใช้ของปลอมอะกูรู้นะมึง 5555

หรือพวกที่ถ่ายรูปจาก BB ถ้าใช้ของเเท้รูปจะชัดมากเเละใหญ่มาก
เเต่ถ้าของปลอมจะไม่ชัดเพราะกล้องเเค่2ล้าน pix เเละรูปเล็ก
ถ้าพวกคุณจะซื้อของปลอมชั้นว่าพวกคุณซื้อมือถือยี่ห้ออื่นเถอะ
กระเเสมันมาได้ไม่นานหรอกค่ะ !!

ส่องเเล้วไม่เม้นขอให้ขึ้นคานแฟนไม่รัก อกหัก เเห้ว ไม่เอาคำเเช่งคืน !

อะไรที่มีประโยชน์ไม่ค่อยจะอ่านกันอะ = ="

Nicey.Tiiz

Nicey.Tiiz
ผู้ช่วยผู้ดูแลระบบ

5555
อยากได้ BB
แต๋.. ไม่มีปัญญาเก็บเงินว่ะ 555

http://pannitanice.hi5.com

อย่าใช้เลย BB
ต่างประเทศใช้เพื่อธุรกิจ
เอ่อตอนนี้เรากำลังขาดข้อมูลสินค้าตัวนี้นะคะ
ช่วยส่งมาให้หน่อย
รับทราบค่ะ ๆๆ

ประเทศไทย...
แอร๊ยอี..อกทำไรอยู่หร๊าาาาาาาาาาา
อีเ..ี้ยเเดรกข้าวคร๊าาาาาาาาาาาาาาา
BB pin นุ๊วอันนี้นะคร๊าาาาาาาาา
แอร๊ยยยยยย

Nicey.Tiiz

Nicey.Tiiz

ไม่มีปัญญาเลิกคิดไปเเล้ว 555

http://pannitanice.hi5.com

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]